กีฬาทางอากาศในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45
หน้าตา
กีฬาทางอากาศ ในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 | |
---|---|
สนาม | ลานพุทธมณฑล ตำบลน้ำน้อย |
วันที่ | 20–30 มิถุนายน พ.ศ. 2560 |
กีฬากาบัดดีในกีฬาแห่งชาติ ครั้งที่ 45 จัดแข่งขันที่ลานพุทธมณฑล ตำบลน้ำน้อย อำเภอหาดใหญ่ จังหวัดสงขลา กำหนดแข่งขันระหว่างวันที่ 20 ถึง 30 มิถุนายน พ.ศ. 2560 มีการชิงชัยทั้งหมด 30 เหรียญทอง
สรุปเหรียญรางวัล
ตารางเหรียญรางวัล
อันดับที่ | จังหวัด | ทอง | เงิน | ทองแดง | รวม |
---|---|---|---|---|---|
1 | อุดรธานี | 10 | 7 | 6 | 20 |
2 | นครราชสีมา | 3 | 2 | 5 | 10 |
3 | จันทบุรี | 3 | 1 | 0 | 4 |
4 | บึงกาฬ | 3 | 0 | 1 | 4 |
5 | สงขลา | 2 | 4 | 3 | 9 |
6 | สุพรรณบุรี | 2 | 2 | 1 | 5 |
7 | สระบุรี | 1 | 6 | 3 | 10 |
8 | กรุงเทพมหานคร | 1 | 1 | 4 | 6 |
9 | เชียงราย | 1 | 0 | 1 | 2 |
10 | เพชรบูรณ์ | 1 | 0 | 0 | 1 |
มหาสารคาม | 1 | 0 | 0 | 1 | |
สมุทรสาคร | 1 | 0 | 0 | 1 | |
สุราษฎร์ธานี | 1 | 0 | 0 | 1 | |
14 | กระบี่ | 0 | 2 | 1 | 3 |
15 | เชียงใหม่ | 0 | 2 | 0 | 2 |
16 | กำแพงเพชร | 0 | 1 | 2 | 3 |
17 | เพชรบุรี | 0 | 1 | 1 | 2 |
แม่ฮ่องสอน | 0 | 1 | 1 | 2 | |
19 | ชลบุรี | 0 | 0 | 2 | 2 |
20 | พระนครศรีอยุธยา | 0 | 0 | 1 | 1 |
สระแก้ว | 0 | 0 | 1 | 1 | |
รวม (21 จังหวัด) | 30 | 30 | 30 | 60 |
ผู้ที่ได้รับเหรียญ
ประเภทร่มบิน
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |
---|---|---|---|---|
PF1M แบบแข่งความแม่นยำ บุคคลชาย (Precision) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สงขลา กิตติภพ พรมมาส |
อุดรธานี ณัฎฐ์ ธนพุฒิพงศ์ |
กำแพงเพชร พงศ์กรณ์ ธนสกุลกรแสง | |
PF1M แบบประหยัดเชื้อเพลิง บุคคลชาย (Economy) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี ณัฎฐ์ ธนพุฒิพงศ์ |
กำแพงเพชร พงศ์กรณ์ ธนสกุลกรแสง |
สงขลา กิตติภพ พรมมาส | |
PF1M แบบเดินทาง บุคคลชาย (Navigation) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สระบุรี พรหมพิริยะ ตะเพียนทอง |
สุราษฎร์ธานี อาพัชรินทร์ ช่วยแก้ว |
หนองคาย อภิวัฒน์ นุลละวงศ์ | |
คะแนนบุคคลรวมสูงสุด ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี ณัฎฐ์ ธนพุฒิพงศ์ |
สงขลา กิตติภพ พรมมาส |
กำแพงเพชร พงศ์กรณ์ ธนสกุลกรแสง | |
PF1F แบบแข่งความแม่นยำ บุคคลหญิง (Precision) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี เจนจิรา ฉุยเนย |
อุดรธานี พิมพ์ลดา หล้ารินทร์ |
แม่ฮ่องสอน อวัสดา ไชยศร | |
PF1Fแบบประหยัดเชื้อเพลิง บุคคลหญิง (Economy) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
พระนครศรีอยุธยา จันทิกา ใจสนุก |
สงขลา สุรัตนา ช่วยแก้ว |
สระบุรี นันท์ณภัส ภุชฌงค์ | |
PF1Fแบบเดินทาง บุคคลหญิง (Navigation) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
พระนครศรีอยุธยา จันทิกา ใจสนุก |
สงขลา สุรัตนา ช่วยแก้ว |
สระบุรี นันท์ณภัส ภุชฌงค์ | |
คะแนนบุคคลรวมสูงสุด ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี เจนจิรา ฉุยเนย |
อุดรธานี พิมพ์ลดา หล้ารินทร์ |
แม่ฮ่องสอน อวัสดา ไชยศร | |
PL1 สามล้อร่มบิน แบบแข่งความแม่นยำ (Precision) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
จันทบุรี ชยพงศ์ โพธิภักดิ์ |
นครราชสีมา สนม สังขวดี |
นครราชสีมา ชุ่ม เกเย็น | |
PL1 สามล้อร่มบิน แบบประหยัดเชื้อเพลิง (Economy) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี ประกาศิต แสนหล้า |
จันทบุรี ชยพงศ์ โพธิภักดิ์ |
สระบุรี กำพล สามงามนิ่ม | |
PL1 สามล้อร่มบิน แบบเดินทาง (Navigation) ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
จันทบุรี ชยพงศ์ โพธิภักดิ์ |
สระบุรี สมยศ จันทวงษ์ |
กรุงเทพมหานคร ธนาวัฒน์ ยิ่งวงษ์ | |
คะแนนบุคคลรวมสูงสุด ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
จันทบุรี ชยพงศ์ โพธิภักดิ์ |
นครราชสีมา สนม สังขวดี |
อุดรธานี ประกาศิต แสนหล้า | |
PF1 คะแนนรวมสูงสุด 3 คน ประเภททีม ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี เจนจิรา ฉุยเนย ณัฎฐ์ ธนพุฒิพงศ์ พชรพล คำดี พิมพ์ลดา หล้ารินทร์ |
สงขลา นฤภร วาทะยา สุรัตนา ช่วยแก้ว กิตติภพ พรมมาส |
บึงกาฬ จิรศักดิ์ วิถึธรรม ภูมิศิษฐ์ ธนสกุลกรแสง | |
PL1 สามล้อร่มบิน คะแนนรวม 2 คน ประเภททีม ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี ประกาศิต แสนหล้า สมาน พรมนารี |
สระบุรี สมยศ จันทวงษ์ กำพล สามงามนิ่ม |
นครราชสีมา สนม สังขวดี ชุ่ม เกเย็น |
ประเภทโดดร่ม
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
ความแม่นยำ บุคคลชาย ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
บึงกาฬ คมสัน ภูพลผัน |
กรุงเทพมหานคร เกษม อิทธิโชติเดโช |
เพชรบุรี ไพโรจน์ เกียรติจารุภัค |
ความแม่นยำ บุคคลหญิง ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
มหาสารคาม จุฑารัตน์ แผน��ากรณ์ |
สระบุรี สมทรง ศรีเมือง |
กรุงเทพมหานคร นารีรัตน์ เรืองทอง |
รวมคะแนน ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
กรุงเทพมหานคร นารีรัตน์ เรืองทอง เกษม อิทธิโชติเดโช |
เพชรบุรี จรัมพร บุญทากลาง ไพโรจน์ เกียรติจารุภัค |
สระบุรี สมทรง ศรีเมือง ไพรัช เขียวชะอ่ำ |
ประเภทกีฬาเครื่องบินจำลอง
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
เครื่องบินเล็กบินผาดแผลงบังคับวิทยุ ประเภท F3A ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สมุทรสาคร ณัฐวุฒิ รัตนปรารมย์ |
สุพรรณบุรี กษม วัฒนะปราน |
สกลนคร ศิวกร อุปครราช | |||
เครื่องบินเล็กบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประภท F3R เครื่องยนต์เชื้อเพลิง ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
เชียงราย ณัฐวุฒิ แสนทนิล |
อุดรธานี อรรณ�� พิบูลย์ศักดิ์กุล |
นครราชสีมา ปรมินทร์ ป้อมสนาม | |||
เครื่องบินเล็กบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประภท F3R เครื่องยนต์ไฟฟ้า ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
นครราชสีมา ชนนท์ ดอกสันเทียะ |
อุดรธานี อรรณพ พิบูลย์ศักดิ์กุล |
กรุงเทพมหานคร ศิริเดช ไขบรรเทา | |||
เครื่องบินเล็กบินเร็วอ้อมหลัก (ไพล่อน) ประภท F5D ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
นครราชสีมา สุริยะ พรหมสวย |
นครราชสีมา ณฐนนท์ บุญสินธุ์ |
สุพรรณบุรี ราชวัลลภ พื้นผา | |||
เฮลิคอปเตอร์บังคับวิทยุบินผาดแผลงประเภท F3C ท่าบิน B3P ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
กรุงเทพมหานคร กิตติพงษ์ เนตรขำ |
ชลบุรี วิรชตพงศ์ มิตรยอดวงศ์ |
นครราชสีมา รัชพล สร้อยสระน้อย | |||
เฮลิคอปเตอร์บังคับวิทยุบินผาดแผลงประเภท F3N ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สุพรรณบุรี กรรณ์ พูนน้อย |
เชียงใหม่ ชัชวิชญ์ คำสว่าง |
กรุงเทพมหานคร ณัฐวุฒิ สุขกิจ | |||
คะแนนรวมประเภททีม ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
นครราชสีมา | สุพรรณบุรี | เชียงราย |
ประเภทปีกร่อน
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหรียญทองแดง |
---|---|---|---|
แบบลงเป้าหมายแม่นยำ ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
เพชรบูรณ์ วิจิตร อู่วิเชียร |
สระบุรี อภิชาติ อบอาย |
นครราชสีมา ชานนท์ ทรงทัพย์ |
ประเภทร่มร่อน
รายการ | เหรียญทอง | เหรียญเงิน | เหร���ยญทองแดง | |||
---|---|---|---|---|---|---|
แบบลงเป้าหมายแม่นยำ บุคคลชาย ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
บึงกาฬ จิรศักดิ์ วิถึธรรม |
สระบุรี มงกุฎ ปรีชา |
กระบี่ ศิวกร ศรนุวัตร์ | |||
แบบลงเป้าหมายแม่นยำ บุคคลหญิง ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สระบุรี นันท์ณภัส ภุชฌงค์ |
กระบี่ ไอด๊ะ ดอเลาะ |
ชลบุรี กรกนก เจริญวัย | |||
เวลาและระยะทาง บุคคลชาย ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สุราษฎร์ธานี อาพัชรินทร์ ช่วยแก้ว |
อุดรธานี ฤทธิรงค์ พนะโพธิ์ |
สระบุรี มงกุฎ ปรีชา | |||
เวลาและระยะทาง บุคคลหญิง ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
อุดรธานี เจนจิรา ฉุยเนย |
กระบี่ ไอด๊ะ ดอเลาะ |
พระนครศรีอยุธยา จันทิกา ใจสนุก | |||
คะแนนรวมสูงสุด ประเภททีม ข้อมูลการแข่งขัน[ลิงก์เสีย] |
สงขลา นฤภร วาทะยา สุรัตนา ช่วยแก้ว ธนภัทร เหลืองเอี่ยม ชนินทร์ ไชยทะเศรษฐ์ |
สุรินทร์ นันท์ณภัส ภุชฌงค์ มงกุฎ ปรีชา พรหมพิริยะ ตะเพียนทอง |
ชลบุรี กรกนก เจริญวัย ปพน ไพพินิจ กรณิศา เจริญวัย ประดับชาติ เทียบสม |
แหล่งข้อมูลอื่น
- ระเบียบการแข่งขัน[ลิงก์เสีย]
- ตารางการแข่งขันและผลการแข่งขัน เก็บถาวร 2017-06-30 ที่ เวย์แบ็กแมชชีน